Sáng 20.7, Sở LĐ-TB&XH tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng lãnh đạo, quản lý và trong diện quy hoạch lãnh đạo cấp xã là nữ. Tham dự lớp tập huấn có trên 120 đại biểu đến từ các huyện: An Lão, Hoài Ân, Phù Mỹ, Phù Cát và TX Hoài Nhơn.
Phó Giám đốc Sở LĐ-TB&XH Phan Đình Hòa phát biểu khai mạc Hội nghị.
Lớp tập huấn giới thiệu một số nội dung liên quan đến bình đẳng giới, lồng ghép giới cùng một số kỹ năng lãnh đạo, quản lý, phẩm chất cần có của một nữ lãnh đạo, cách quản lý, điều hành công việc đạt hiệu quả như mong muốn.
Các học viên và báo cáo viên cùng nhau trao đổi, chia sẻ, thảo luận và đưa ra giải pháp về một số tồn tại, vướng mắc trong công tác bình đằng giới, vì sự tiến bộ của phụ nữ và công tác quản lý, điều hành công việc tại đơn vị.
Phê duyệt quy trình nội bộ giải quyết thủ tục hành chính liên thông trong lĩnh vực Chính sách thuộc phạm vi chức năng quản lý của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội
Công bố Danh mục thủ tục hành chính sửa đổi, bổ sung và thủ tục hành chính bị bãi bỏ trong lĩnh vực Bảo trợ xã hội thuộc phạm vi chức năng quản lý của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội